-‘๑’-.::Forum trường THPT Tháp Chàm::.-‘๑’-
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

-‘๑’-.::Forum trường THPT Tháp Chàm::.-‘๑’-

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửi cuối
MUHÀNỘI24H.COM,Mu Open ngày 17/1/2016 18/1/2016 19/1, Mu ra ngày 17/1/2016
MUHÀNỘI24H.COM,Mu Open ngày 16/1/2016 17/1/2016 18/1,opEn Beta ngày 16/1/2016
MUHÀNỘI24H.COM, Mu Open ngày 15/1/2016 16/1/2016 17/1, Mu ra mắt ngày hôm nay 15/1/2016
MUHÀNỘI24H.COM,Mu Open ngày 14/1/2016 15/1/2016 16/11,Mu Open ngày hôm nay 14/1/2016
MUHÀNỘI24H.COM,Mu Open ngày 13/1/2016 14/1/2016 15/11, Mu ra ngày 14/1/2016
Mu QUYỀN LỰC.VN, MU OPEN NGÀY 23/12 24/12 25/12 , MU RA NGÀY 23/12 24/12 25/12, MU MỚI RA NGÀY 23/12 24/12 25/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 23/12 24/12 25/12
Mu QUYỀN LỰC.VN MU OPEN NGÀY 20/12 21/12 22/12, MU MỚI RA NGÀY 20/12 21/12 22/12, MU MỚI RA OPEN NGÀY 20/12 21/12 22/12
MUHÀNỘI24H.COM,Mu Open ngày 17/12 18/12 19/12/2015, Mu ra ngày 17/12
LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 12/12 , MU RA NGÀY 12/12, MU MỚI RA NGÀY 12/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 12/12
LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 8/12 9/12 , MU RA NGÀY 8/12 9/12, MU MỚI RA NGÀY 8/12 9/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 8/12 9/12
LãNH ĐỊA MU. NET, MU OPEN NGÀY 5/12 6/12 7/12 , MU RA NGÀY 5/12 6/12 7/12, MU MỚI RA NGÀY 5/12 6/12 7/12 , MU MỚI OPEN NGÀY 5/12 6/12 7/12
LÃNH ĐỊA MU. NET, MU MỚI RA OPEN NGÀY 4/12 5/12 6/12 , MU OPEN NGÀY 4/12 5/12 6/12 , MU RA NGÀY 4/12 5/12 6/12
MUHÀNỘI 24H.COM,MU Open ngày 1/12 2/12 3/12/2015,MU open ngày hôm nay 1/12/2015
LÃNH ĐỊA MU.NET, MU OPEN NGÀY 30/11 , MU MỚI RA NGÀY 30/11 , MU RA NGÀY 30/11 , MU MỚI OPEN NGÀY 30/11 LÃNH ĐỊA MU.NET, MU OPEN NGÀY 30/11 , MU MỚI RA NGÀY 30/11 , MU RA NGÀY 30/11 , MU MỚI OPEN NGÀY 30/11
LãNH ĐỊA MU.NET,MU OPEN NGÀY 30/11 , MU RA NGÀY 30/11 MU MỚI RA NGÀY 30/11 , MU MỚI OPEN NGÀY 30/11 , MU MỚI RA OPEN NGÀY 30/11

Share | 
  [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tíchXem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Bài gửiTiêu đề: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime5/4/2010, 20:31
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_01[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_02[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_03
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04okinrino[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_07[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_08[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_09
okinrino
Teen cá tính

Teen cá tính

https://thapcham.forumvi.com
Thông tin thành viên :
Click ! Nam Nhân Mã Tổng số bài gửi : 1238
TCcoin: : 28704
Birthday 07/12/1992
Đến từ Bên kia sông Đuống
Status : 7 ngày nữa lên thớt

Chủ đề : [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích
--------------------------------------------------

Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích

Trích:
Một cô gái xinh đẹp đứng dưới trời lạnh giá ở thành phố Trùng Khánh, Trung Quốc, xin mọi người giúp đỡ cô tổ chức đám cưới với người bạn trai đã mất tích 2 năm nay sau trận động đất Tứ Xuyên.
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích 5
Cô gái hy vọng sẽ có ai đó giúp đỡ cô hoàn thành ước nguyện. Ảnh: Mop.

Khuôn mặt nhỏ xinh, thân hình mảnh mai, cô gái trẻ rầu rĩ ôm tấm bảng to ghi: "Tôi chỉ còn 300 tệ và muốn kết hôn với người đã chết". Người qua đường tò mò dừng lại, vây kín xung quanh. Sau khi đọc những chữ gây sốc trên tấm bảng, mọi người bị cô gái lạ cuốn hút, tiếp tục đọc kỹ hai tờ giấy kín chữ dán cuối bảng, kể tường tận cảnh ngộ thương tâm của cô.

Tang Tang bị mất liên lạc với người yêu cách đây gần 2 năm, sau khi anh đến Tứ Xuyên công tác vào tháng 5/2008, thời điểm xảy ra trận động đất kinh hoàng. Tang Tang đã đi tìm bạn trai suốt 2 năm ròng, băng đèo vượt suối nhưng không tìm thấy tin tức gì về anh. Mọi người nói rằng anh ấy đã chết nhưng cô vẫn không tin. Giờ đây, dù người yêu chưa trở về, Tang Tang vẫn muốn tổ chức đám cưới theo lời hứa trước đây của hai người, vào ngày 29/3, kỷ niệm 3 năm họ gặp nhau. Không còn đủ tiền, cô gái hy vọng bày tỏ cảnh ngộ của mình để một ai đó hảo tâm giúp cô làm đám cưới với bạn trai mất tích.

Dưới trời mưa gió giá lạnh, cô gái lã chã nước mắt vẫn đứng đó đến khuya. Một người qua đường đã chụp lại cảnh này và đăng những lời tâm sự của cô gái trên mạng để mong có công ty dịch vụ lễ cưới nào đó giúp cô hoàn thành ước nguyện.

Dưới đây là lời tâm sự cảm động của Tang Tang:

"Tên tôi là Tang Tang, sống ở thành phố Trùng Khánh. Ba năm trước, qua công việc, tôi gặp bạn trai của tôi. Có thể định mệnh đã xui khiến chúng tôi gặp nhau, yêu nhau. Thực tế phũ phàng không ngăn nổi trái tim cháy bỏng tình yêu đích thực. Trong thời gian yêu, chúng tôi chia sẻ niềm vui và những nỗi buồn, cùng chịu đựng thử thách và khó khăn. Chúng tôi ngắm mặt trời lặn, đi chợ và nấu ăn cùng nhau. Cả hai quyết định sẽ sống bên nhau trọn đời.

Mặc dù bạn trai tôi người phương bắc, có tính tình thẳng thắn và thậm chí thô ráp, anh ấy vẫn dành cho tôi tình cảm dịu dàng nhất có thể, yêu thương tôi vô cùng. Khi sống cùng nhau, hầu hết công việc nhà đều do anh làm. Anh ấy hiếm khi to tiếng với tôi. Thời gian đó, chúng tôi chỉ vừa tốt nghiệp cao đẳng và chưa có việc làm ổn định. Bởi vậy, chúng tôi cho rằng kết hôn sẽ là quá sớm, muốn dành thời gian để có sự nghiệp trước khi làm đám cưới. Cả hai đã quyết định kết hôn vào dịp kỷ niệm lần thứ 3 ngày gặp nhau, 29/3/2010, để ghi dấu tình yêu...

Nhưng thế giới này luôn xảy ra những điều bất trắc. Có lẽ ông trời thấy chúng tôi quá hạnh phúc nên ghen tị. Vì công việc, bạn trai tôi phải đến Tứ Xuyên vào đầu tháng 5/2008. Đến ngày 12/5, trận động đất kinh hoàng diễn ra. Từ đó, tôi không có tin tức gì của anh. Ông trời thực sự biết trêu đùa. Để tìm kiếm anh ấy, tôi đã băng núi lội sông, vượt qua mọi gian khổ. Những người xung quanh nói với tôi rằng, anh ấy đã thiệt mạng trong trận động đất. Nhưng cho tới bây giờ, tôi không dám chấp nhận sự thật này. Bởi không hề có tin tức của anh, anh còn sống hay đã chết.

Anh yêu thương, vào ngày đó, anh đang làm gì, anh có ở trên chiếc xe hơi đó? Không ai nói với tôi. Bởi vậy, tôi tự nhủ với lòng mình rằng anh vẫn còn sống! Có thể anh giống một ai đó trên phim truyền hình, bị mất trí nhớ? Tôi không thể mất anh, không thể sống thiếu anh. Chúng tôi sẽ vẫn dành cả cuộc đời còn lại sống cùng nhau. Tôi vẫn không quên lời hứa 2 năm trước.

Tôi đã bỏ việc, dành hết tiền tiết kiệm để tìm kiếm anh trong suốt 2 năm trời. Ngày qua ngày, nỗi buồn chất đầy, hy vọng dần tiêu tan. Tất cả những nơi tôi đến đều không có thông tin của anh. Bố mẹ, người thân và bạn bè của anh đều khuyên tôi từ bỏ và tìm một người khác để bắt đầu cuộc sống mới. Nhưng tôi đã trao cả trái tim mình cho anh, làm sao tôi có thể bỏ anh để đến với một ai khác?

Lẽ ra sắp đến ngày cưới của chúng tôi, nhưng tôi vẫn không tìm được anh ấy. Trái tim tôi dường như đã chết. Tuy vậy, tôi vẫn muốn hoàn thành lời hứa trước kia, thậm chí nếu anh ấy không còn trên trái đất này. Tôi mong ở trên thiên đường, anh ấy nhìn thấy đám cưới của chúng tôi như là sự chứng nhận về tình yêu. Tôi muốn cưới linh hồn của anh ấy.

Tuy nhiên, tôi đã dành hầu hết số tiền tiết kiệm để tìm kiếm anh và chỉ còn 300 tệ. Tôi không muốn cha mẹ lo lắng về mình thêm nữa. Tôi muốn tìm một công ty dịch vụ cưới để giúp tôi thực hiện ước mơ luôn ấp ủ trong lòng. Tôi biết 300 tệ không đủ, nhưng tôi chỉ còn từng ấy, bởi vậy có thể một người hảo tâm nào đó sẽ giúp tôi. Hãy giúp tôi, tôi không thể nói đủ lời cảm ơn.

Hoài Vũ

Thật cảm động, tấm lòng ân nghĩa thủy chung của cô bạn gái thật cao cả, mong có nhà hảo tâm giúp cô hoàn thành ước nguyện

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime7/4/2010, 16:54
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_01[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_02[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_03
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04JannyDoan[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_07[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_08[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_09
JannyDoan
Admin

Admin

Thông tin thành viên :
Click ! Nam Bạch dương Tổng số bài gửi : 223
TCcoin: : 28105
Birthday 06/04/1992
Đến từ âm phủ
Status : cuộc đời thế là hết

mop wa' chu oi I love you I love you I love you I love you

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime1/6/2010, 16:03
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04Heo_xinh[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
Heo_xinh
Teen chính hiệu

Teen chính hiệu

http://vn.360plus.yahoo.com/thuytram_ntt
Thông tin thành viên :
Click ! Nữ Nhân Mã Tổng số bài gửi : 146
TCcoin: : 25570
Birthday 29/11/1993
Đến từ cau` Mong'
Status : Loai` ng` cang` ngay` cang` ngu ma` cai' ngu cang` ngay` cang` phong phu'

Huwoa cam~ dong wa' di mat' I love you I love you I love you I love you

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime1/6/2010, 19:28
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04uichucha92[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
uichucha92
Teen năng động

Teen năng động

Thông tin thành viên :
Click ! Nam Bảo Bình Tổng số bài gửi : 528
TCcoin: : 26171
Birthday 22/01/1992
Đến từ Bảo An
Status : Ai cũng tưởng em điên . Chứ thực ra thỳ em điên lắm

ước zỳ có 1 người bạn gái như zỵ , đúng là có chết cũng cam lòng ^^

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime2/7/2010, 17:14
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04rex2525[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
rex2525
Thành viên mới

Thành viên mới

Thông tin thành viên :
Click ! Nam Song Ngư Tổng số bài gửi : 34
TCcoin: : 25252
Birthday 14/03/1992
Đến từ den tu mot hanh tinh xa xoi
Status : can tim nguoi yeu

my U oi chua chac' la su that dau co the~ ba~! thieu tien choi ma tuy' nen bay` tro`day'........

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime3/7/2010, 20:31
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04bboymonkey12b1[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
bboymonkey12b1
Teen cá tính

Teen cá tính

Thông tin thành viên :
Click ! Nam Thiên Bình Tổng số bài gửi : 1028
TCcoin: : 27087
Birthday 01/10/1992
Đến từ XIAo crew
Status : extreme crew

chan wa' Sad

Bài gửiTiêu đề: Re: [Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích I_icon_minitime
[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_04[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích Thtx_06
Sponsored content

Thông tin thành viên :
Click !

[Cảm động] Cô gái muốn cưới hồn ma bạn trai mất tích

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Trả lời nhanh - Quick reply